புதிய ரூ.100 நோட்டுகள் விரைவில் வெளியீடு: ரிசர்வ் வங்கி அறிவிப்பு

மும்பை: புதிய ரூ. 100 நோட்டுகள் விரைவில் புழக்கத்திற்கு வரும் என ரிசர்வ் வங்கி அறிவித்துள்ளது. கருப்புப் பணம் மற்றும் கள்ள நோட்டுகளை ஒழிக்கும் நடவடிக்கை என, ரூ. 500, 1000 நோட்டுகள் செல்லாது #DeMonetisation என மத்திய அரசு, கடந்த 2016-ஆம் ஆண்டு நவம்பர் மாதம் 8-ம் தேதியன்று திடீரென அதிரடியாக அறிவித்தது. தொலைக்காட்சி மூலம் அன்றைய தினம் இரவில் உரையாற்றிய பிரதமர் மோடி, இந்த அறிவிப்பை வெளியிட்டார். அதேசமயம், புதிய ரூ. 500 மற்றும் ரூ. 2000 நோட்டுகளையும் மத்திய அரசு வெளியிட்டது. மத்திய அரசின் இந்த நடவடிக்கையை ஒரு சாரார் புகழ்ந்தாலும், பல்வேறு தரப்பினர் தங்களது கடும் எதிர்ப்பை இன்றளவும் தெரிவித்து வருகின்றனர். அதிக மதிப்புடைய புதிய ரூபாய் நோட்டுகளை மத்திய அரசு வெளியிட்டதால் சில்லறைத் தட்டுப்பாடு நிலவியது. இதனால், பொதுமக்கள் கடும் பாதிப்புக்குள்ளாகினர். இதனை தடுக்கும் வகையில், குறைந்த மதிப்புடைய நோட்டுகளை அச்சிட்டு ரிசர்வ் வங்கி வெளியிட்டது. அந்த வகையில், புதிய ரூ. 200, ரூ. 50, ரூ. 10 நோட்டுகள் வெளியிடப்பட்டன. Will shortly issue Rs 100 denomination banknotes . This new denomination has motif of “RANI KI VAV” on the reverse, depicting the country’s cultural heritage. The base colour of the note is Lavender. The existing 100 rupee note will continue to be legal tender: RBI pic. twitter. com/68HdtAW9m2— ANI (@ANI) July 19, 2018இந்நிலையில், புதிய ரூ. 100 நோட்டுகள் விரைவில் புழக்கத்திற்கு வரும் என ரிசர்வ் வங்கி அறிவித்துள்ளது. அந்த நாட்டின் பின்புறத்தில் நாட்டின் கலாசார பாரம்பரியத்தை சித்தரிக்கும் வகையில் இராணியின் படிக்கிணறு (RANI KI VAV-ராணி கி வாவ்) புகைப்படம் இடம் பெற்றிருக்கும் எனவும், புழக்கத்தில் உள்ள பழைய ரூ. 100 நோட்டுகள் செல்லத்தக்க நோட்டுகளாகவே தொடரும் எனவும் ரிசர்வ் வங்கி அறிவித்துள்ளது. The Reserve Bank of India to issue new Rs. 100 notes soon

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *